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Na Gideon Mwakanosya,
SONGEA

Wananchi wa Manispaa ya
Songea. wamekumbwa na hofu
kuhusu usalama wa nmyama wa-
navolula baada va kuwapo madai
karwa ngombe katika machinjio
va Shule ya Tanga. wanachinjwa
kwa kutemia misumeno.

Hata hivyvo. Mkurugenzi wa
Manispaa ya Songea, Dk. Francis
Sagamiko, amewaondoa hofu
wakazi wa manispaa hiyo akisema
sikweli kwamba mifugo katika
machinjio sz Shule ya Tanga in-
achinjwa kwa kutumia misumeno
va kupasulia mbao.

Akizungumza na Nipashe, Dk
Sagamiko alisema miumo unaotu-
mika katika machinjio hayo ni wa
kisasa na kwamba unafanyakazi
‘zuri.

Mkurugenzi  huvo  almwatoa
hofu wananchi kuwa mvama 7z
nazotoka katika machinjio hiyo ni
halali ni tofauti na taarifa zlzn za-

gaa ambazo zimeonyesha kutaka
kuichafua serikali.

Juzi, Baraza la Madiwani la Hal-
mashauri ya Manispaa ya Songea
likiongozwa na Meya, Michael
Mbano, baadhi ya madiwani
walisema mashine za kuchin-
jia nyama katika machinjio ya
Shule ya Tanga hazifanyi kazi na
badala yake wamekuwa wakitu-
mia mashine za kupasulia mbao
kuchinjia mifugo.

Hali hiyo ilisababisha taharuki
kwa wakazi wa Manispaa ya Son-
gea. Wakizungumza na Nipashe
kwa nyakati tofauti, wakazi wa
mji wa Songea walidai kuwa kwa
muda mrefu tangu machinjio hiyo
jjengwe na kuanza kazi wame-
kuwa wakiamini kuwa wanyama
wanaochinjwa kwenye machinjio
hiyo wanachinjwa kitaalamu kwa
kutumia mitambo ya kisasa ili-

yopo kwenye machinjio hiyo.

Waliserna  wameshtushwa  na
taarifa zilizotolewa na madiwani
bwamba mifugo katika machin-

jio hiyo imekuwa ikichinjwa kwa
kutumia misumeno ya kupasulia
mbao. Stephan Komba, Mkazi
wa Bombambili Manispaa ya
Songea. aliiomba serikali kupitia
Mkuu wa Wilaya kuchukua hatua
za haraka ili kuona namna ya ku-
maliza matatizo yaliyopo kwenye
machinjio hiyo.

Hussein Ngonyani, Mkazi wa
Mshangano katika Halmashauri
ya Manispaa ya Songea alisema
taarifa aliyoisikia kupitia vyombo
vya habari kuhusu machinjio
hayo imemsikitisha.

Akizungumza na Nipashe, Dk
Sagamiko alisema: “Siyo kweli
kwamba mifugo inachinjwa kwa
kutumia misumeno, niwatoe hofu
wananchi kwamba nyama in-
achinjwa kitaalamu na mitambo
ya kisasa.”

Msimamizi mkuu wa watanya-
biashara va maduka ya nyama ya
ng'ombe, Andrea Kanuda, alisema
taarifa hizo si za kweli, na kwamba
machinjio hayo yanatumika kila

yatanda ngombe lkuchinjwa kwa misurmeno #

siku wanachinjwa ngombe kun
kutumia mashine za o

Kanuda  alifafamua s
mashine zilizopo bwems machn.
jio hivo kwa siku wanachag
ng'ombe katt ya 30 hadi 40 na
ategemea na hali va biashan

Alisema kuwa wanyvama wa
nachinjwa kwenye machingo hnvo
na Shekhe Issa Chamaga alneteud
wa na Baraza la Waislam Tanzania
(BAKWATA) Mkoa wa Ruvuma,

kwamba siyo kweli wananch: wa-
nalishwa vibudu.
Msimamizi mkuu wa machingio
ya wanyama, Said Sangia, alisema
kwa wastani zaidi ya ngombe
40 wanachinjwa kwa siku katka
machinjio havo.

Alisema matatizo vanayotokea
katika machinjio hivo ni ya kawai
da na vamekuwa vakitatuliva

Diwani wa kata hiyo, Agaton
Goliama, alisema taarifa za mif
o kuchinjwa kwa misumeno 3
kupasulia mbao syo za kweli na

kwamba zilikuwa na lengo baya
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